Awọn iṣoro ati awọn itọsọna fun idagbasoke
Ẹ̀wọ̀n alùpùpù náà jẹ́ ti ẹ̀ka ìpìlẹ̀ ti ilé iṣẹ́, ó sì jẹ́ ọjà tí ó gba iṣẹ́ púpọ̀. Pàápàá jùlọ ní ti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìtọ́jú ooru, ó ṣì wà ní ìpele ìdàgbàsókè. Nítorí àlàfo nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ àti ohun èlò, ó ṣòro fún ẹ̀wọ̀n náà láti dé àkókò iṣẹ́ tí a retí (15000h). Láti lè mú ìbéèrè yìí ṣẹ, ní àfikún sí àwọn ohun tí a béèrè fún lórí ìṣètò, ìgbẹ́kẹ̀lé àti ìdúróṣinṣin ti ohun èlò ìtọ́jú ooru, a gbọ́dọ̀ fiyèsí sí ìṣàkóso pípéye ti ìṣètò iná mànàmáná, ìyẹn ni, ìṣàkóso pípéye ti erogba àti nitrogen.
Ìtọ́jú ooru ti àwọn ẹ̀yà ara ń dàgbàsókè sí ìyípadà kékeré àti ìdènà ìfàsẹ́yìn gíga. Láti mú kí ẹrù ìfàsẹ́yìn ti pin àti ìdènà ìfàsẹ́yìn ti ojú ilẹ̀ sunwọ̀n síi, àwọn olùṣelọpọ tí wọ́n ní agbára ìwádìí àti ìdàgbàsókè kìí ṣe pé wọ́n mú àwọn ohun èlò tí a lò sunwọ̀n síi nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún ń gbìyànjú láti fi àwọn ìlànà mìíràn bíi chromium plating, nitriding àti carbonitriding tọ́jú ojú ilẹ̀ náà. Wọ́n tún ṣe àṣeyọrí tó dára jù. Kókó pàtàkì ni bí a ṣe lè ṣe ìlànà tó dúró ṣinṣin àti bí a ṣe lè lò ó fún iṣẹ́ àgbékalẹ̀ ńlá.
Ní ti iṣẹ́ àpò ìṣẹ̀dá, ìmọ̀ ẹ̀rọ nílé àti lókè òkun jọra. Nítorí pé àpò náà ní ipa pàtàkì lórí agbára ìdènà ìdènà àwọn ẹ̀wọ̀n alùpùpù. Ìyẹn ni pé, ìdènà àti gígùn ẹ̀wọ̀n náà hàn gbangba nínú ìdènà ìdènà àti àpò náà. Nítorí náà, yíyan ohun èlò rẹ̀, ọ̀nà ìsopọ̀, dídára ìdènà àti pípa iná àti fífọ epo jẹ́ pàtàkì. Ìdàgbàsókè àti ìṣelọ́pọ́ àwọn àpò tí kò ní ìdènà jẹ́ ibi tí ó dára fún mímú kí àwọn ẹ̀wọ̀n náà le koko.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-án-9-2023
