< img height="1" width="1" style="display:none" src="https://www.facebook.com/tr?id=3849874715303396&ev=PageView&noscript=1" /> Labarai - Me A da B ke nufi a cikin lambar sarkar?

Me A da B a cikin lambar sarkar ke nufi?

Akwai jerin A da B guda biyu a cikin lambar sarkar. Jerin A shine ƙayyadaddun girman da ya dace da ma'aunin sarkar Amurka: jerin B shine ƙayyadaddun girman da ya dace da ma'aunin sarkar Turai (galibi na Burtaniya). Banda wannan madaidaicin siffa, suna da nasu halaye a wasu fannoni. Babban bambance-bambancen sune:
1) Kauri na farantin sarkar ciki da farantin sarkar waje na samfuran jerin A daidai yake, kuma tasirin ƙarfi daidai yake na ƙarfin tsayayye ana samunsa ta hanyar daidaitawa daban-daban. An daidaita farantin sarkar ciki da farantin sarkar waje na samfuran jerin B don su yi daidai, kuma ana samun tasirin ƙarfi daidai yake na ƙarfin tsayayye ta hanyar Baidu daban-daban.
2) Babban ma'aunin kowanne ɓangare na jerin A yana da wani rabo da siffa. Kamar: diamita na fil = (5/16) P, diamita na nada = (5/8) P, kauri farantin sarka = (1/8) P (P shine sifar sarka), da sauransu. Duk da haka, babu wani bambanci a bayyane tsakanin babban girman da sifar sassan jerin B.
3) Idan aka kwatanta ƙimar karyewar sarƙoƙi na maki ɗaya, sai dai cewa ƙayyadaddun 12B na jerin B ya fi na jerin A ƙasa, sauran ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya ne da samfuran jerin A na maki ɗaya.

Ma'aunin samfurin yayi daidai da ma'aunin duniya na ISO9606:1994, kuma ƙayyadaddun samfurinsa, girmansa da ƙimar nauyinsa sun yi daidai da ma'aunin duniya.
Sifofin Tsarin: Sarkar ta ƙunshi faranti na sarka na ciki, na'urori masu naɗewa da hannayen riga, waɗanda aka haɗa su da hanyoyin haɗin sarka na waje, waɗanda suka ƙunshi faranti na sarka na waje da sandunan fil.
Don zaɓar samfur, ana iya zaɓar takamaiman sarkar da ake buƙata bisa ga lanƙwasa wutar lantarki. Idan aka zaɓa bisa ga lissafi, ya kamata abin da ke cikin aminci ya fi 3 girma.

 


Lokacin Saƙo: Agusta-28-2023