< img height="1" width="1" style="display:none" src="https://www.facebook.com/tr?id=3849874715303396&ev=PageView&noscript=1" /> Labarai - Menene manyan sigogin watsa sarkar nadi? Yadda ake zaɓar mai ma'ana?

Menene manyan sigogi na watsa sarkar nadi? Yadda ake zaɓar da ya dace?

a: Sautin da adadin layukan sarkar: Girman sautin, ƙarfin da za a iya watsawa, amma rashin daidaiton motsi, nauyin motsi, da hayaniya suma suna ƙaruwa daidai gwargwado. Saboda haka, a ƙarƙashin yanayin cika ƙarfin ɗaukar kaya, ya kamata a yi amfani da ƙananan sarƙoƙi gwargwadon iko, kuma ana iya amfani da ƙananan sarƙoƙi masu layuka da yawa don manyan kaya masu sauri da nauyi;
b: Yawan haƙoran sprocket: Bai kamata adadin haƙoran ya yi ƙanƙanta ko ya yi yawa ba. Ƙarancin haƙora zai ƙara ta'azzara rashin daidaiton motsi. Yawan girman da ke fitowa sakamakon lalacewa zai sa wurin hulɗa tsakanin haƙoran sprocket da sprocket ya motsa zuwa saman haƙoran sprocket. Motsi, wanda hakan ke sa watsa haƙoran ya yi tsalle cikin sauƙi ya karye sarkar, wanda hakan ke rage tsawon lokacin aikin sarkar. Domin cimma daidaiton lalacewa, adadin haƙoran ya fi kyau ya zama lamba mara kyau wacce take da babban lamba ga adadin hanyoyin haɗin.
c: Nisa ta tsakiya da adadin hanyoyin haɗin sarka: Idan nisan tsakiya ya yi ƙanƙanta, adadin haƙoran da ke tsakanin sarkar da ƙaramin tayoyin ƙarami ne. Idan nisan tsakiya ya yi girma, gefen da ba shi da kyau zai yi lanƙwasa sosai, wanda zai iya haifar da girgizar sarka cikin sauƙi yayin watsawa. Gabaɗaya, adadin hanyoyin haɗin sarka ya kamata ya zama lamba ɗaya.

mafi kyawun sarkar nadi


Lokacin Saƙo: Janairu-05-2024