< img height="1" width="1" style="display:none" src="https://www.facebook.com/tr?id=3849874715303396&ev=PageView&noscript=1" /> - Kashi na 26

Labarai

  • Me za a yi idan sarkar keke ta zame?

    Me za a yi idan sarkar keke ta zame?

    Ana iya magance haƙoran da ke zamewa a sarkar kekuna ta hanyoyi masu zuwa: 1. Daidaita watsawa: Da farko a duba ko an daidaita watsawa daidai. Idan ba a daidaita watsawa yadda ya kamata ba, yana iya haifar da gogayya mai yawa tsakanin sarkar da giya, wanda ke haifar da zamewar haƙori. Kuna iya...
    Kara karantawa
  • Ta yaya za a hana sarkar kekuna daga gogawa a kan na'urar rage gudu?

    Ta yaya za a hana sarkar kekuna daga gogawa a kan na'urar rage gudu?

    Akwai sukurori guda biyu a kan na'urar watsawa ta gaba, waɗanda aka yiwa alama da "H" da "L" a gefensu, waɗanda ke iyakance kewayon motsi na na'urar watsawa. Daga cikinsu, "H" yana nufin babban gudu, wanda shine babban murfin, kuma "L" yana nufin ƙaramin gudu, wanda shine ƙaramin murfin...
    Kara karantawa
  • Yadda ake ƙara matse sarkar keke mai saurin canzawa?

    Yadda ake ƙara matse sarkar keke mai saurin canzawa?

    Za ka iya daidaita na'urar rage gudu ta baya har sai an matse ƙaramin sukurin ta baya don ƙara matse sarkar. Matsewar sarkar keken gabaɗaya ba ta gaza santimita biyu sama da ƙasa ba. Juya keken a ajiye shi; sannan a yi amfani da maƙulli don sassauta goro a ƙarshen biyu na r...
    Kara karantawa
  • Akwai gogayya tsakanin na'urar cire kekunan gaba da sarkar. Ta yaya zan gyara ta?

    Akwai gogayya tsakanin na'urar cire kekunan gaba da sarkar. Ta yaya zan gyara ta?

    Daidaita na'urar rage wutar lantarki ta gaba. Akwai sukurori guda biyu a na'urar rage wutar lantarki ta gaba. Ɗaya an yiwa alama "H" ɗayan kuma an yiwa alama "L". Idan babban na'urar rage wutar lantarki ba a kasa ba amma na'urar daidaita sarkar tsakiya ce, zaku iya daidaita na'urar rage wutar lantarki ta gaba ta kusa da na'urar daidaita sarkar...
    Kara karantawa
  • Shin sarkar babur za ta karye idan ba a kula da ita ba?

    Shin sarkar babur za ta karye idan ba a kula da ita ba?

    Zai karye idan ba a kula da shi ba. Idan ba a daɗe ana kula da sarkar babur ba, zai yi tsatsa saboda rashin mai da ruwa, wanda hakan zai sa ba za a iya haɗa shi da farantin sarkar babur gaba ɗaya ba, wanda hakan zai sa sarkar ta tsufa, ta karye, ta kuma faɗi. Idan sarkar ta yi laushi sosai, to...
    Kara karantawa
  • Yadda ake kula da sarkar babura?

    Yadda ake kula da sarkar babura?

    1. Yi gyare-gyare kan lokaci don kiyaye matsewar sarkar babur a 15mm ~ 20mm. Kullum duba bearing ɗin jikin buffer kuma ƙara mai akan lokaci. Domin yanayin aiki na wannan bearing yana da tsauri, da zarar ya rasa man shafawa, yana iya lalacewa. Da zarar bearing ɗin ya lalace, zai haifar da...
    Kara karantawa
  • Kilomita nawa ya kamata a maye gurbin sarkar babur?

    Kilomita nawa ya kamata a maye gurbin sarkar babur?

    Talakawa za su canza shi bayan sun yi tafiyar kilomita 10,000. Tambayar da za ku yi ta dogara ne da ingancin sarkar, ƙoƙarin kula da kowane mutum, da kuma yanayin da ake amfani da ita. Bari in yi magana game da gogewata. Abu ne na al'ada ga sarkar ku ta miƙe yayin tuƙi. Ku ...
    Kara karantawa
  • Shin yana da haɗari a hau babur mai amfani da wutar lantarki ba tare da sarka ba?

    Shin yana da haɗari a hau babur mai amfani da wutar lantarki ba tare da sarka ba?

    Idan sarkar motar lantarki ta faɗi, za ka iya ci gaba da tuƙi ba tare da haɗari ba. Duk da haka, idan sarkar ta faɗi, dole ne ka shigar da ita nan da nan. Motar lantarki hanya ce ta sufuri mai tsari mai sauƙi. Babban abubuwan da ke cikin motar lantarki sun haɗa da firam ɗin taga, ...
    Kara karantawa
  • Me yasa sarkar motocin lantarki ke ci gaba da faɗuwa?

    Me yasa sarkar motocin lantarki ke ci gaba da faɗuwa?

    Ka lura da girman da wurin da sarkar motar lantarki take. Yi amfani da hukunci don tsara tsare-tsaren gyara. Ta hanyar lura, na gano cewa wurin da sarkar ta faɗi shine kayan aikin baya. Sarkar ta faɗi zuwa waje. A wannan lokacin, muna buƙatar gwada juya feda don ganin ko ...
    Kara karantawa
  • Menene nisan tsakiya na sarkar 08B a cikin millimeters?

    Menene nisan tsakiya na sarkar 08B a cikin millimeters?

    Sarkar 08B tana nufin sarkar maki 4. Wannan sarkar misali ce ta Turai mai girman 12.7mm. Bambancin da aka samu daga ma'aunin Amurka 40 (fitowar daidai take da 12.7mm) yana cikin faɗin sashin ciki da kuma diamita na waje na na'urar. Tunda diamita na waje na na'urar di...
    Kara karantawa
  • Yadda ake daidaita sarkar keke?

    Yadda ake daidaita sarkar keke?

    Faɗuwar sarka ita ce matsalar sarka da aka fi samu a lokacin hawa a kullum. Akwai dalilai da yawa da ke haifar da faɗuwar sarka akai-akai. Lokacin daidaita sarkar keke, kada a sa ta tauri sosai. Idan ta yi kusa sosai, za ta ƙara gogayya tsakanin sarkar da watsawa. Wannan kuma yana ɗaya daga cikin dalilan...
    Kara karantawa
  • Shin ya fi kyau a sami sarka ɗaya ko sarka biyu ga keke mai ƙafa uku?

    Shin ya fi kyau a sami sarka ɗaya ko sarka biyu ga keke mai ƙafa uku?

    Sarkar keke mai ƙafa uku tana da kyau Sarkar keke mai ƙafa biyu keke mai ƙafa uku ce da sarkoki biyu ke tukawa, wanda hakan ke sa ta zama mai sauƙi da rashin wahala a hau. Sarkar keke mai ƙafa uku ce da aka yi da sarka ɗaya. Saurin watsa sprocket mai ƙafa biyu yana da sauri, amma ƙarfin ɗaukar kaya ƙanana ne. Gabaɗaya, sprocket loa...
    Kara karantawa