A ƙarƙashin yanayin tashin hankali na kashi 1% na mafi ƙarancin nauyin karya sarkar, bayan kawar da gibin da ke tsakanin abin naɗi da hannun riga, ana nuna nisan da aka auna tsakanin abubuwan da ke cikin ɓangaren naɗi biyu da ke maƙwabtaka da shi a cikin P (mm). Sigar farko ita ce sigar farko ta sarkar kuma muhimmin sigar matuƙin sarkar. A aikace, sigar farko yawanci ana wakilta ta tazara tsakanin tsakiya zuwa tsakiya tsakanin sandunan fil guda biyu da ke maƙwabtaka.
sakamako:
Siffar siffa ita ce mafi mahimmancin ma'auni na sarkar. Lokacin da siffa ta ƙaru, girman kowane tsari a cikin sarkar ma yana ƙaruwa daidai gwargwado, kuma ƙarfin da za a iya watsa shi ma yana ƙaruwa daidai gwargwado. Girman siffa, ƙarfin ɗaukar kaya yana ƙaruwa, amma ƙarancin kwanciyar hankali na watsawa, girman nauyin da ke haifarwa, don haka ƙirar ya kamata ta yi ƙoƙarin amfani da sarƙoƙi masu layi ɗaya na ƙananan sifofi, kuma ana iya amfani da sarƙoƙi masu layi da yawa na ƙananan sifofi don manyan sifofi da manyan sifofi.
Tasiri:
Lalacewar sarkar za ta ƙara yawan gudu da kuma haifar da tsallake haƙori ko rabuwar sarka. Wannan lamari na iya faruwa cikin sauƙi ta hanyar buɗewa ko rashin kyawun man shafawa. Saboda halayen tsarin sarkar, ma'aunin yana amfani da tsawon sarkar ne kawai don gano daidaiton tsarin sarkar; amma ga ƙa'idar haɗa sarkar, daidaiton juyawar sarkar yana da matuƙar muhimmanci; babba ko ƙarami daidaito zai sa dangantakar haɗa sarkar ta yi muni, ya bayyana Hawan haƙori ko tsallakewar. Saboda haka, ya kamata a tabbatar da daidaiton sarkar don tabbatar da aikin yau da kullun na hanyar haɗa sarkar.
Lokacin Saƙo: Satumba-01-2023
