Ẹ̀wọ̀n 08B tọ́ka sí ẹ̀wọ̀n 4-point. Èyí jẹ́ ẹ̀wọ̀n ìpele ti ilẹ̀ Yúróòpù pẹ̀lú ìpele 12.7mm. Ìyàtọ̀ sí ìwọ̀n 40 ti Amẹ́ríkà (ìpele náà dọ́gba pẹ̀lú 12.7mm) wà ní fífẹ̀ apá inú àti ìpele òde ti ìpele náà. Níwọ̀n ìgbà tí ìwọ̀n roller náà yàtọ̀ síra, a lo àwọn méjèèjì. Àwọn sprocket náà ní àwọn ìyàtọ̀ díẹ̀ nínú ìwọ̀n. 1. Gẹ́gẹ́ bí ìpele ìpele ti ẹ̀wọ̀n náà, ìyẹn ni pé, gẹ́gẹ́ bí ìrísí àwọn ohun èlò náà, àwọn apá àti àwọn apá tí wọ́n so pọ̀ mọ́ ẹ̀wọ̀n náà, ìpíndọ́gba ìwọ̀n láàrín àwọn apá, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, a pín àwọn ọjà ẹ̀wọ̀n náà. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ oríṣi ẹ̀wọ̀n ló wà, ṣùgbọ́n àwọn ìpele ìpele wọn jẹ́ àwọn wọ̀nyí nìkan, àwọn yòókù sì jẹ́ àwọn ìyípadà ti àwọn irú wọ̀nyí. 2. A lè rí i láti inú àwọn ìpele ẹ̀wọ̀n tí a kọ lókè yìí pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀wọ̀n ni a ṣe láti inú àwọn àwo ẹ̀wọ̀n, àwọn píńnì ẹ̀wọ̀n, àwọn bushings àti àwọn ẹ̀yà mìíràn. Àwọn oríṣi ẹ̀wọ̀n mìíràn ní àwọn ìyípadà tó yàtọ̀ síra sí àwo ẹ̀wọ̀n gẹ́gẹ́ bí àwọn àìní wọn ṣe yàtọ̀ síra. Àwọn kan ní àwọn ohun èlò ìfọ́ lórí àwo ẹ̀wọ̀n, àwọn kan ní àwọn béárì ìtọ́sọ́nà lórí àwo ẹ̀wọ̀n, àwọn kan sì ní àwọn rólà lórí àwo ẹ̀wọ̀n, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Àwọn wọ̀nyí jẹ́ àtúnṣe fún lílò ní onírúurú ohun èlò.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-06-2023
