< img height="1" width="1" style="display:none" src="https://www.facebook.com/tr?id=3849874715303396&ev=PageView&noscript=1" /> Ìròyìn - Báwo ni àwọn ẹ̀wọ̀n tí a fi ń rọ́lé ṣe ń jẹ́ kí a lè gbẹ́kẹ̀lé wọn dáadáa nínú iṣẹ́ irin?

Báwo ni àwọn ẹ̀wọ̀n rola ṣe ń gbẹ́kẹ̀lé gíga nínú iṣẹ́ irin?

Báwo ni àwọn ẹ̀wọ̀n rola ṣe ń gbẹ́kẹ̀lé gíga nínú iṣẹ́ irin?
Nínú iṣẹ́ irin, àwọn ẹ̀wọ̀n roller jẹ́ àwọn ohun èlò pàtàkì fún gbigbe nǹkan nítorí agbára gíga wọn, agbára ìdènà ìbàjẹ́ gíga àti ìgbẹ́kẹ̀lé gíga wọn. Àwọn ìgbésẹ̀ pàtó kan nìyí láti rí i dájú pé àwọn ẹ̀wọ̀n roller ń jẹ́ kí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé gidigidi ní àyíká líle yìí:

1. Yiyan ohun elo ati itọju ooru
Àwọn àwo ẹ̀wọ̀n ti àwọn ẹ̀wọ̀n ìyípo ni a sábà máa ń fi àwọn ohun èlò irin alágbára gíga bíi irin erogba àti irin alagbara ṣe láti rí i dájú pé ẹ̀wọ̀n náà ní agbára tó àti agbára ìdènà ìbàjẹ́. Àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò fún àwọn ìyípo ni irin erogba, irin alloy àti irin alagbara, èyí tí ó lè fara da ìṣípo ẹrù àti ìyípo nígbà tí a bá ń gbé ẹ̀wọ̀n. A sábà máa ń fi irin alloy alágbára gíga ṣe àwọn ìpè láti rí i dájú pé ìsopọ̀ náà dúró ṣinṣin àti pé agbára tí a gbé kalẹ̀ ṣeé gbẹ́kẹ̀lé. Fún àwọn àyíká tí ó ní iwọ̀n otutu gíga, ó yẹ kí a fi àwọn ohun èlò tí ó ní iwọ̀n otutu gíga ṣe àwọn ẹ̀yà ẹ̀wọ̀n tàbí kí a fi òróró tí ó ní iwọ̀n otutu gíga bò wọ́n.

2. Ṣíṣe àgbékalẹ̀ àwòrán
Àwọn ẹ̀wọ̀n nínú iṣẹ́ irin gbọ́dọ̀ jẹ́ èyí tí a ṣe ní pàtàkì tí a sì ṣe àgbékalẹ̀ rẹ̀, a sì gbọ́dọ̀ yan àwọn ohun èlò àti ìtọ́jú ooru ti àwọn ẹ̀wọ̀n náà gẹ́gẹ́ bí àwọn ipò iṣẹ́ tí ó yàtọ̀ síra ní ibi tí a ti ń lò ó. Nígbà tí a bá ń ṣe àwòrán ẹ̀wọ̀n náà, a gbọ́dọ̀ gbé àwọn nǹkan bí iwọ̀n otútù gíga, ọriniinitutu gíga, àti ìbàjẹ́ kíákíá tí ó jẹ́yọ láti inú ọ̀pọ̀lọpọ̀ irin ìwọ̀n àti lulú irin lórí ìlà iṣẹ́ náà yẹ̀ wò.

3. Agbara otutu giga ati resistance ipata
Àwọn ẹ̀wọ̀n nínú iṣẹ́ irin gbọ́dọ̀ lè fara da ooru gíga àti àyíká ìbàjẹ́. Lẹ́yìn ìtọ́jú ooru, àwọn ẹ̀wọ̀n tí a fi irin tí ó dúró ṣinṣin ní ìwọ̀n otútù gíga ṣe kò ní di èyí tí ó bàjẹ́ nítorí iwọn otútù gíga ti àwọn ohun tí a gbé kalẹ̀. A máa ń gbé àwọn ìgbésẹ̀ ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ fún àwọn ẹ̀wọ̀n tí ń ṣiṣẹ́ ní àwọn àyíká iwọn otútù gíga. Fún àpẹẹrẹ, fún àwọn ẹ̀wọ̀n tí ń ṣiṣẹ́ ní ìwọ̀n otútù àyíká 200 sí 350°C, ó yẹ kí a fi irin alloy tí ó ní ìwọ̀n 35CrMo ṣe àwọn apá apá ìsàlẹ̀ àti pé kí a fi irin alloy tí ó ní ìwọ̀n 20Cr ṣe àwọn rollers.

4. Ìtọ́jú àti ìtọ́jú
Ìtọ́jú déédéé ni kọ́kọ́rọ́ láti rí i dájú pé àwọn ẹ̀wọ̀n tí a fi ń yípo kò ní bàjẹ́. Èyí ní nínú ṣíṣe àtúnṣe ìfúnpá ẹ̀wọ̀n náà láti jẹ́ kí ó wà ní ipò iṣẹ́ tó dára jùlọ.

Fífọmọ́ àti yíyọ ipata kúrò tún jẹ́ àwọn ìgbésẹ̀ ìtọ́jú pàtàkì láti dènà rẹ̀ kí ó má ​​baà ní ipa lórí ipa fífọ epo àti bí ó ṣe ń fa ìbàjẹ́.

Gẹ́gẹ́ bí apá tó lè farapa nínú ìsopọ̀ ẹ̀wọ̀n tí a fi ń yípo, ó yẹ kí a máa ṣàyẹ̀wò bíbéárì náà fún ìbàjẹ́ déédéé kí a sì máa rọ́pò rẹ̀ ní àkókò tó yẹ.

5. Ìdènà àti àtúnṣe àṣìṣe
Ìṣàyẹ̀wò ẹrù àti ìwọ̀n otútù tó bófin mu jẹ́ àwọn ìgbésẹ̀ pàtàkì láti dènà àwọn àṣìṣe. Yẹra fún iṣẹ́ àṣejù ìgbà pípẹ́ kí o sì rí i dájú pé ìsopọ̀ ẹ̀wọ̀n yípo náà ń ṣiṣẹ́ láàrín ìwọ̀n ẹrù tí a yàn. Pèsè ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ọ̀jọ̀gbọ́n fún àwọn olùṣiṣẹ́ àti àwọn òṣìṣẹ́ ìtọ́jú láti mú òye wọn nípa ìlànà iṣẹ́, àwọn àṣìṣe tí ó wọ́pọ̀ àti àwọn agbára ìtọ́jú pajawiri ti ìsopọ̀ ẹ̀wọ̀n yípo náà sunwọ̀n sí i. 6. Àyẹ̀wò àti àkọsílẹ̀ ọ̀jọ̀gbọ́n Nígbà tí a bá rí àwọn àṣìṣe dídíjú, a gbọ́dọ̀ pe àwọn onímọ̀-ẹ̀rọ ògbógi láti ṣe àyẹ̀wò àti lo àwọn irinṣẹ́ ìwádìí àti ọ̀nà láti tètè rí ìdí àbùkù náà. Ṣètò fáìlì àkọsílẹ̀ ìtọ́jú pípé, kọ àkókò, àkóónú, àwọn ẹ̀yà ìyípadà àti ipa ìtọ́jú ti ìtọ́jú kọ̀ọ̀kan ní kúlẹ̀kúlẹ̀, kí a sì pèsè ìtọ́kasí fún ìtọ́jú tí ó tẹ̀lé e. Ìparí Kókó pàtàkì láti máa ṣe ìgbẹ́kẹ̀lé gíga ti àwọn ẹ̀wọ̀n yípo nínú iṣẹ́ irin wà nínú yíyan àwọn ohun èlò tí ó yẹ, àwòrán tí a ṣe àtúnṣe, ìgbóná gíga àti ìdènà ìpalára, ìtọ́jú déédéé, ìdènà àṣìṣe àti ìtọ́jú ọ̀jọ̀gbọ́n. Nípasẹ̀ àwọn ìwọ̀n wọ̀nyí, a lè rí i dájú pé ẹ̀wọ̀n yípo náà ń ṣiṣẹ́ ní ìdúróṣinṣin lábẹ́ àwọn ipò iṣẹ́ líle bíi igbóná gíga, ẹrù líle, ẹrù ìpalára tí ń bá a lọ, eruku, àwọn ìṣùpọ̀ irin àti ìwọ̀n, ìbàjẹ́ àti ọriniinitutu gíga, tí ó bá àwọn ìbéèrè gíga ti ilé iṣẹ́ irin mu fún àwọn ẹ̀wọ̀n.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-04-2024